ถูกกล่าวหาว่าเป็นผู้ค้ำประกันเงินกู้ (กู้นอกระบบ)

โดย: ญาติผู้ค้ำประกัน [IP: 61.91.251.xxx]
เมื่อ: 2021-10-01 14:54:52
สวัสดีค่ะ รบกวนขอคำปรึกษา Admin ค่ะ ...ได้รับหมายศาล เนื่องจากถูกฟ้องในฐานะผู้ค้ำประกัน (วงเงิน 2 แสน) ซึ่งดิฉันไม่ได้เป็นคนค้ำประกันกับสัญญาฉบับนั้น แต่เคยเซ็นคำประกันในสัญญาอีกฉบับหนึ่ง (วงเงิน 2 หมื่นบาท) .....เจ้าหนี้เป็นผู้มีอิทธิพล เกรงว่าอาจจะมีการสร้างหลักฐานเท็จ โดยใช้เอกสารอีกสัญญามาปลอมแปลง ตอนนี้ดิฉันควรทำอย่างไรดีกับหมายศาลคะ

ชื่อผู้ตอบ:

Visitors: 630,658