มรดกจากพ่อแม่แต่มีผู้จัดการมรดกตั้งโดยพ่อ

โดย: Fir [IP: 124.121.135.xxx]
เมื่อ: 2021-09-03 21:52:40
เมื่อนานมาแล้วตั้งแต่ผมยังไม่เกิด คุณปู่ที่เป็นญาติกันได้ให้พ่อไปศาลเพื่อทำคำร้องจัดตั้งผู้จัดการมรดกมาโดยที่แม่ผมมารู้ทีหลังว่า ลุงพี่ชายพ่อ ได้กลายเป็นผู้จัดการมรดกไป ต่อจากนั้นมาผจก.มรดกคนนี้มีความเชื่อมั่นว่าเมื่อพ่อผมเสียชีวิตมรดกทุกอย่างจะกลายเป็นของตน ทำให้พ่อไม่กล้าออกเสียงใดๆในบ้านเลยจนถึงทุกวันนี้ อยากถามว่าเมื่อพ่อเรา(เจ้าบ้าน)ถึงแก่กรรมจะส่งผลให้มรดกไม่ตกถึงเราจริงไหม และ มีวิธีจัดการปลดผู้จัดการมรดกได้ทางใดบ้างพร้อมรายละเอียดเอกสารจำเป็นและค่าใช้จ่ายเบื้องต้น

ชื่อผู้ตอบ:

Visitors: 630,534