เช็ค

โดย: หนุ่ม [IP: 124.122.219.xxx]
เมื่อ: 2021-07-25 05:57:59
ผมทำงานอยู่บริษัทแห่งหนึ่ง​ ผมติดหนี้บริษัท​คือเบิกเงินมาใช้จ่ายในบ้าน​ แต่ที่ต้องเบิกเงินเพราะเงิน​ที่ผมได้ค่าตอบแทนมาเค้าหักหมดเลยไม่มีเงินเลี้ยงดูครอบครัว​ ต้องบอกก่อนว่าผมเป็นเซลล์ครับ ไม่มีเงินเดือน มีแต่ค่าคอมมิชชั่น ผมเป็นเซลล์อินเตอร์เน็ตบ้านของบริษัทแห่งหนึ่ง ซึ่งทีนี้ ค่าตอบแทนที่ผมได้ ที่ผมควรจะได้ เขาโดนหักผมหักไปทำอะไร ก็คือลูกค้าไม่จ่ายค่าบริการรายเดือน เขาให้ทางเซลล์เป็นคนรับผิดชอบคือจะนำเงินค่าตอบแทนของตัวเองไปจ่ายรายเดือนให้ลูกค้า ทีนี้ผมไม่เหลือเงินผมจึงต้องเบิก ค่าบ้านค่ารถค่าน้ำค่าไฟไหนจะลูกอีก 2 คนมันจึงเป็นหนี้สะสมมาเรื่อยๆ ที่นี้ทางบริษัทให้ผมไปเปิดบัญชีกระแสรายวันเพื่อนำเช็คมาค้ำประกันครับ ตอนนี้ผมทนไม่ไหวผมได้ออกจากบริษัทแล้วและเขาแจ้งว่าจะแจ้งความดำเนินคดีเป็นคดีอาญา ผมจึงอยากสอบถามว่า ตรงนี้เราผิดไหมครับ

ชื่อผู้ตอบ:

Visitors: 630,198