เบิกเงินที่ซื้อของโดยออกตังค์ไปแต่ไม่ได้รับเงินจากบริษัท

โดย: Pegasus [IP: 27.55.89.xxx]
เมื่อ: 2021-04-05 05:58:35
บริษัทให้ทดรองจ่ายเงินซื้ออุปกรณ์ใช้ในงานของโรงงาน

เมื่อผมซื้อมาเรียบร้อยจึงดำเนินการทำเรื่องเบิกเงินที่เราทดรองจ่ายไปโดยได้นำบิลใบกำกับภาษีแนบเพื่อเป็นหลักฐานเรียบร้อย...สอบถาม จนท.จัดซื้อเป็นระยะๆ ต่อมาถึงไปถามบัญชีทราบว่ามีการเซนต์อนุมัติแล้ว..แต่เรายังไม่ได้รับแต่อย่างใด..ณ.ตอนนี้ผมลาออกจากบริษัทได้ สัปดาห์นึงแล้วก้อยังไม่ได้รับ..ผมควรทำอะไรได้บ้างหรือไม่ครับ ขอบคุณครับ

ชื่อผู้ตอบ:

Visitors: 630,186