โจทย์ฟ้องข้อหาหมิ่นประมาท

โดย: เพชรรัตน์ [IP: 96.9.76.xxx]
เมื่อ: 2021-02-09 11:21:56
เพื่อนของโจทย์บอกว่าโจทย์แจ้งความกับข้าพเจ้าน่าจะขอหาหมิ่นประมาทเพราะข้าพเจ้าติดหนี้ยายเขา1800บาทแต่หลานเป็นคนมาทวงแทนเราบอกรอเงินออกก่อนแต่โจทย์ไม่ยอมเราเลยบล็อคเขาแต่เป็นคนบ้านเดียวกันค่ะเรามีแชร์ค้างกันอยู่2งวดจะใช้เขาภายในเดือนนี้เพร่ะต้องจ่ายเดือนล่ะ2000ค่ะแต่ข้าพเจ้าได้โอนเงินให้แม่ไปจ่ายที่ติดเขาให้แล้ว1800แต่โจทย์กับมาพิมลงคอมเม้นของข้าพเจ้าว่าจะรอเงินจากการขายตัวของข้าพเจ้าลงเฟสบุ๊คทำให้ข้าพเจ้าเสื่อมเสียและข้าพเจ้าก็เลยโพสด่าโจทย์คืนซึ่งข้าพเจ้ารู้ว่ามันผิดแต่โจทย์ก็ให้คนอื่นมาด่าว่าครอบครัวข้าพเจ้าเสียๆหายๆในเฟสบุคซึ่งทำให้ข้าพเจ้ายอมไม่ได้ที่เอาครอบครัวของข้าพเข้ามาประจานให้คนอื่นฟังค่ะ

ชื่อผู้ตอบ:

Visitors: 630,646