ปรึกษา คดีแรงงาน

โดย: วสันต์ [IP: 49.230.246.xxx]
เมื่อ: 2021-02-03 16:10:37
เริ่มเเรก หัวหน้าสั่งงานให้ทำ แล้วผมก็ทำปกติ

แต่ ผมเร่งทำให้เสร็จเร็วกว่าปกติ แล้วงานที่ทำไม่มีข้อตกบกพ่องเลย แล้วหัวหน้าไปบอกกับนายจ้างว่าผมทำงานไม่ได้ตามที่ตั้งไว้ คืองานของผม ไปส่งของตามร้านค้า (มีจัดของให้ร้านค้าเป็นบางร้าน) ผมก็ทำเสร็จหมด แต่หัวหน้าไปบอกกับนายจ้างว่าผมทำงานไม่เต็ม100% เพียงแค่ผมทำเสร็จเร็วกว่าปกติ ต่อมา นายจ้างก็พักงานผมโดยเหตุผลที่ว่าผมไม่ทำงาน เป็นเวลา

อาทิตย์กว่าๆ เวลาต่อมา นายจ้างโทรศัพมาหาผม เรียกผมกลับไปทำงาน จากที่ผมเป็นหัวหน้าสาย ส่งของ ลดต่ำเเหน่งผมลงมาเป็นลูกน้อง

แล้วก็บอกผมว่า ที่พักงานผม เพราะผมขับรถบริษัท ออกนอกเส้นทาง (อ้าว ผมงงเลย) ทำไมคำพูดกลับไปกลับมา ผมแค่แวะบ้านผมก่อนจะเข้าบริษัท บ้านผมกับบริษัทห่างกันไม่เกิน3กิโล

แล้วในกรณีผมเจอเเบบนี้ ควรทำไงคับ

ชื่อผู้ตอบ:

Visitors: 629,999