ขอถอนความเป็นบิดา

โดย: เอก [IP: 182.232.201.xxx]
เมื่อ: 2021-02-03 05:02:35
สมัครดีครับ ผมทำผู้หญิงท้อง นับจากวันแรกที่คบกันรวม5เดือน เด็กตลอดปกติ3,000กรัม ซึ่งชัวๆว่าผมโดนสวมเขา ตอนนั้นก็มึนๆครับทำอะไรไม่ถูก โง่เองครับ ผมเป็นคนไปเเจ้งเกิดเองครับ ตอนนี้เด็ก1ปี8เดือน

คำถาม 1.ถ้าตกลงกันได้ ผู้หญิงยินยอมให้ตรวจ ดีเอ็นเอ เด็ก ซึ่งผลที่ออกมาก็น่าจะรุ้ๆกันว่าไม่ใช่ลูกผม ผมสามารถเอาผล ไปแจ้งขอถอนความเป็นบิดาที่อำเภอได้เลยไหมครับ หรือต้องดำเนินการยังไง

2.ถ้าฝ่ายหญิงไม่ยอมให้ตรวจ เพราะตอนนี้เค้าก็ยังไม่ยอมรับ ผมจะฟ้องได้ไหมครับ เรื่องเด็กจะ2ปีแล้ว ถ้าฟ้องต้องทำอย่างไรบ้างครับ ถึงจะยกเลิกความเป็นบิดาของเด็กคนนี้ ครับ

ขอบคุณครับ

ชื่อผู้ตอบ:

Visitors: 630,562