หย่าด้วยความสมัครใจทั้ง2ฝ่าย ไม่มีการสลักหลัง

โดย: เอก [IP: 182.232.201.xxx]
เมื่อ: 2021-02-03 04:52:05
สมัครดีครับ ขอบสอยถามพี่ทนายครับ ผมหย่ากับอดีตภริยาด้วยความสมัครใจทั้ง2ฝ่าย นายทะเบียนถาม มีหนี้สิน หรือทรัพย์สินที่มีต่อกันหรืเปล่า ตอบไม่มี ใครจะเลียงดูบุตร ผู้หญิงตอบ เลี้ยงดูคนเดียวโดยไม่เรียกร้องอะไร ตกลงหย่า ไม่มีการสลักหลังใดๆ

คำถาม1.ตอนนี้หย่ามา1ปีกว่า ผู้หญิงจะทวงหนี้ที่เคยให้เงินมา สามารถทำได้ไหมครับ

2.ถ้าเขาจะเรียกร้องอะไรเกี่ยวกับบุตร ทำได้ไหมครับ เพราะตกหย่าได้ตกลงกันแล้ว

3.อดีตภรรยา มารำควาญอาละวาดกับแฟนใหม่ สามารถแจ้งความ ดำเนินคดี อะไรได้บ้างครับ กลับอดีภริยาจะทำบ้าๆ เพราะความแค้นคับ

ชื่อผู้ตอบ:

Visitors: 630,439