โดนหลอกขายดาวน์รถมอเตอไซ

โดย: นิดหนึ่ง [IP: 223.205.232.xxx]
เมื่อ: 2020-02-15 11:39:16
โดนหลอกขายดาวน์รถมอเตอร์ไซ คนที่ซื้อไปเชิดทั้งรถและเงินหนีไป

ผ่อนค่างวดรถกับทางไฟแนนต์มาตลอด ไม่มีรถคืนไฟแนนต์ เพราะจนตอนนี้ยังตามคนร้ายที่เอาร้ายที่เอารถไปไม่ได้ ควรผ่อนค่างวดรถต่อหรือปล่อยให้ไฟแนนซ์ฟ้องคะ ถ้าโดนฟ้องจะเป็นคดีแพ่งหรืออาญา แล้วจะติดคุกไหม

ไม่อยากผ่อนค่างวดต่อแล้ว เพราะมีลูกน้อยต้องดูแล มีค่าใช่จ่ายเยอะค่ะ

และแฟนก็ทิ้งไปมีครอบครัวใหม่ไม่ได้ช่วยเลี้ยงดู ต้องรับผิดชอบทั้งค่าใช้จ่ายลูกและค่างวดรถ เองคนเดียว ควรทำยังไงต่อดีคะ ปล.ค่างวดรถเหลืออีก 18 งวดค่ะ ผ่อนมาแล้ว 18 งวด รวมทั้งหมดค่างวดรถ 36 งวดค่ะ

รบกวนช่วยด้วยนะคะ เดือดร้อนมากๆค่ะ

ชื่อผู้ตอบ:

Visitors: 630,186