ปรึกษาครับ

โดย: ไม่ประสงค์ออกนาม [IP: 101.109.158.xxx]
เมื่อ: 2019-12-25 16:18:44
เรื่องมันมีอยู่ว่าวันหนึ่งมีหมายเรียกของตำรวจมาที่บ้าน เรื่องคดีร่วมกันทำร้ายร่างกาย ในหมายเรียกนั้นระบุชื่อคนที่ตกเป็นผู้ต้องสงสัย 1 คน แต่มีวงเล็บด้านหลังว่ากับเพิ่อนอีกสองคน (ผมรู้จักกับคนที่มีชื่อ) ซึ่งไม่ได้ระบุชื่อไว้ ผมก็ไปตามหมายเรียกทุกครั้ง แล้วเรื่องก็เงียบหายไปไม่มีการติดต้อใดๆมาอีกเป็นเวลา 2-3 เดือน (แต่เรื่องเกิดขึ้นตั้งแต่เมษายนที่ผ่านมา) วันนี้คนที่มีชื่ออยู่ในหมาย โดนตำรวจเข้าไปจับกุมที่บ้าน คนที่โดนจับกุมก็ได้ติดต่อผมมาว่าตำรวจเขากำลังตามจับผมด้วย ในกรณีแบบนี้ ผมควรทำยังไงครับ ?

ชื่อผู้ตอบ:

Visitors: 630,528