โดนหมายศาลยึดบ้าน

โดย: ธันวา [IP: 49.49.249.xxx]
เมื่อ: 2019-06-30 15:58:34
สวัสดีครับ

เรื่องมันเกิดจาก มีหมายศาลมา บังคับยึดบ้านที่อาศัยอยู่โดยมีเนื้อหาดังนี้

1.บ้านเป็นชื่อมารดา ที่ทำการหย่าร้างกับบิดาแล้ว ซึ่งมารดาทำผิดไปมีสามีใหม่

2.โดยที่บ้านดังกล่สวเป็นบ้านเอื้ออาทร ไม่สามารถโอนได้ โดย มารดาได้โอนกรรมสิทธิให้บุตร ไว้ก่อน

3.บุตรทำการชำระค่างวดบ้าน เป็นปกติทุกเดือน กับธนาคาร ออมสิน

4.มารดาที่โอนบ้านให้นั้นโดนบังคับคดีเรื่อง บัตรเครดิต หลังจากทำการโอน โดย บุตรและบิดาไม่ทราบมาก่อน

คำถามผมต้องดำเนินการอย่างไร เพราะมีหมายศาลมายึดบ้านครับ

ชื่อผู้ตอบ:

Visitors: 630,668