ไม่ได้รับเงินว่างงานเนื่องจากบริษัทไม่แจ้งออก

โดย: อานนท์ [IP: 49.230.78.xxx]
เมื่อ: 2019-05-30 22:10:07
เรื่องมีอยู่ว่า ผมได้ลาออกจากการเป็นผู้ช่วยจัดการเมื่อวันที่31 มค 2562

แต่ทางผู้จัดการเขตได้ขอให้เป็นพนักงานชั่วคราวก่อน1เดือน หมอกลง แต่ผมไม่ได้ไปทำงานเลย แต่มีการแสกนลายนิ้วมือเป็นชื่อผม ทีมผู้จัดการสาขาเป็นคนแสกนนิ้ว โดยการเปลี่บนลายนิ้วมือชื่อผมเป็นนิ้วของตนเอง เป็นระยะเวลา1เดือน พอสิ้นเดือน กพ ผมได้ไปขึ้นทะเบียนว่างงาน แต่เจ้าหน้าที่แจ้งว่าบริษัทยังไม่ได้ดำเนินการแจ้งออก ผมทราบความจริงที่หลังว่า ผู้จัดการสาขาได้ยื้อชื่อผมไว้เพื่อแจ้งออกพร้อมกลับพนักงานชั่วคราวคนอื่นในเดือน มีนาคม เพื่อไม่ให้เสียประวัติพนักงานลาออก แบบนี้ผมจะเรียกร้องอะไร กับใคร ได้บ้างครับ

ชื่อผู้ตอบ:

Visitors: 630,658