หลอกให้โอนเงิน

โดย: นส.ยัยวุ่นวาย [IP: 49.49.251.xxx]
เมื่อ: 2019-02-14 22:49:19
หนึ่ง:ได้ทัดข้อความมาทางไลน์ชักชวนให้ผ่อนทองโดยต้องวางเงินงวดแรก600฿และมีค่าจัเส่ง200฿แล้วที่เหลือจ่ายเปนรายเดือน โดนบอกว่าโอนเงินแล้วจะได้รับของไม่เกิน3วัน ทางเราก้อได้สอบถามขอเลขพัสดุ.เพื่อเช็คว่าสินค้าอยุ่ที่ใด หนึ่งได้ตอบเราว่าขออิเมลจะส่งเลขให้ทางอืเมล ส่งโดยพนง. TNTพอเราสิยถามหนึ่งก้อส่งรุปมาให้แต่ดูและเช็คไม่ได้เลยเราก้อเลยสอบถามกลับไปที่หนึ่ง เขากลับตอบกลับมาว่า ต้องรอ ช้าแต่ชัวร์ ซึ่งมันไม่ใช่ข้อตกลงตอนแรกว่า3วันไม่เกิน พอสอบถามไปอีก กลับได้คำตอบที่ไม่น่าฟังนัก.หนึ่งบอกใก้ทางเรารอ เพราะเราผ่อนนะไม่ได้ซื้อสด ทางเราสอบถามเรื่องเลขพัสดุ. ก้อเงียบไม่ตอบ พอตอบก้ ว่า อย่าเร่ง อย่าจิก มันแปลกนะคะ เราเลยติดต่อไปทสงธนาคารที่เราโอนเลยบอกทางธนาคารว่าโอนเงินผิดบัญชี.อย่างนี้ผิเข้อกาแต้งความ้ท็จมั้ยคะ

ชื่อผู้ตอบ:

Visitors: 631,309