โดนนายจ้างบังคับให้เซ็นสัญญาว่าจะไม่เรียกร้องใด หลังจากถูกไล่ออก

โดย: อรอุมา [IP: 125.25.122.xxx]
เมื่อ: 2018-09-20 09:04:27

หลังจากโดนไล่ออกทางวาจา นายจ้างได้หาข้ออ้างต่างๆ มาไล่ออก แต่ไม่สามารถทำได้ และนายจ่ายไม่อยากจ่ายเงินค่าชดเชยตามกฎหมาย

โดยให้ทางทุกวิถีทางมาบังคับให้ดิฉันเซ็นต์สัญญาดังกล่าว โดยให้พนักงานในออฟฟิศ คนอื่นร่วมมือ เพราะรู้ว่าดิฉันจะไปฟ้องศาลแรงแน่ๆ

จากนั้นก็บังคับโดยการกังขังดิฉัน จนเลยเวลาเลิกงาน ให้เซ็นสัญญา ถ้าไม่เซ็นสัญญาก็ไม่ยอมให้กลับ โดยทั้งออฟฟิศ มีพนักงานชาย อีก 1 คนอยู่รร่วมด้วยกับเจ้านาย

ด้วยความกลัวดิฉันเลยเซ็นสัญญา และรีบกลับบ้านเพราะความกลัว

ในกรณีนี้ดิฉัน สามารถเรียกร้องความเป็นธรรมให้กับตัวเองได้หรือไม่ค่ะ ?

และจะต้องทำอย่างไรบ้าง ?

รบกวนขอคำแนะนำด้วยค่ะ

ขอบคุณคะ

ชื่อผู้ตอบ:

Visitors: 630,280