จอดรถ ถนนทางเดินเดียว ชิดขวา

โดย: ท็อป [IP: 110.169.11.xxx]
เมื่อ: 2018-05-02 07:11:29
ผมไม่ค่อยได้ขับรถเข้ากรุงเทพฯ วันหนึ่งผมขับไปจอดรถ ถนนหน้าวัดไตรมิตร ที่มีขนาด 3 ช่องทางเดินรถ เป็นทางเดินรถเดียว ด้านซ้ายตลอดแนวถนน มีป้ายห้ามจอดตลอดแนว และขอบถนนสีขาว-แดง ผมจึงจอดด้านขวาที่มีมีป้ายห้ามจอด (เดินตรวจสอบตลอดแนวถนนแล้วตั้งแต่หัวถนนถึงท้ายถนน) และขอบถนนไม่มีสีขาว-แดง ไม่ทราบว่าผิดกฏหมายจราจรข้อใดครับ จึงโดนปรับ (ใบสั่งเขียน ไม่จอดชิดขอบทางด้านซ้าย และจอดขวางการจราจร) ครับ ขอความรู้ว่าสรุปไม่สามารถจอดได้หรือครับ

ชื่อผู้ตอบ:

Visitors: 630,252