คดีที่ดิน

โดย: บัญชา [IP: 1.47.202.xxx]
เมื่อ: 2018-03-07 19:05:39
ประมานว่า ที่ดินนี้มีโฉนดแต่ไม่ได้เป็นชื่อของผม เจ้าของที่ดินเป็นชื่อของน้า ซึ่งก่อนจะทำโฉนด ได้ตกลงกันปากปล่าว่าจะไม่มีการขายหรือจำนองที่ดินโฉนดนี้ แล้วผมก็ได้ทำการ ทำใบซื้อขายที่ดินไว้ก่อน หวังว่ามีเงินค่อยมาออกโฉนดที่ดิน แต่เมื่อผมไปทำงานที่อื่นกลับมาบ้าน ปรากกฎว่าน้าผมเอาโฉนดไปจำนองไว้และ ส่งไม่ไหวจึงจะขายที่ดินนั้น ทั้งที่มีที่ดินส่วนของผมอยู่ ซึ่งผมไม่ได้รับรู้หรือรู้เรื่องเกี่ยว น้าผมเอาที่ดินไปขายเลย (ผมอยากสอบถามว่าผมมีสิทธิ์เอาที่ดินส่วนของผมได้หรือไม่ครับ) รบกวนให้คำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

ชื่อผู้ตอบ:

Visitors: 630,563