พ่อโดนจับ แบบ งงๆ ค่ะ ช่วยที

โดย: ช่วยด้วย [IP: 171.96.222.xxx]
เมื่อ: 2017-07-04 16:26:02
ขอปรึกษาหน่อยค่ะ

เมื่อนานมาแล้ว พ่อเคยเป็นพนักงานแห่งหนึ่ง แล้วมีเพื่อนที่ร่วมงานชอบขโมยของบริษัท แล้วอยู่ๆวันนึง เพื่อนร่วมงานเสียชีวิต เลยเป็นคดี มีการตรวจสอบ ไปๆมาๆ แล้วพ่อก้อพ้นข้อหาผู้สงสัยไปแล้ว!!!

อยู่ๆมา วันนี้ พ่อโดนจับ ทั้งๆที่เรื่องเก่าจบไปแล้ว ตำรวจลากตัวไปเข้าคุก แล้ว ควรจะทำยังไงดีค่ะ

มีคนบอกว่า ต้องประกันตัวออกมาก่อนแล้ว สู้คดีจริงไหมค่ะ

แอบสงสัยค่ะ ต้องเสียเงินก่อนฟรีๆค่าประกันตัว ทั้งๆที่โดนจับแบบ งงๆ หรอค่ะ ?

ชื่อผู้ตอบ:

Visitors: 630,598