การฟ้องอย่า

โดย: ต้น [IP: 118.172.127.xxx]
เมื่อ: 2017-03-07 09:21:27
ผมได้อยู่กินกับภรรยามาสิบปีมีลูกหนึ่งคนแต่ฝ่ายหญิงมีฃุลูกติดมาคนนึงแล้วเขาก้อไปแอบมีอะไรกับคนอื่นถึงขั้นเก็บเสื้อผ้าไปอยุ่กับเขาทั่้งที่เขาก้อจดทะเบียนกับผมผมอยากถามว่าผมจะเอาลุกมาอยุ่ด้วยได้ไหมครับเปนผุ้ดุแลบุตรเพียงคนเดียวเพราะตอนนี้เขากีดกันผมกับลูกไม่ให้เจอกันเลยเขาเอาฃุกไปอยู่กับแฟนไหม่ด้วยผมควรทำนัยังไงดีครับขอหน้หย่าแล้วเขายอมอย่

หย้่าไห้แต่เขาไม่ยอมไห้ลูกผมกลับมาจะทำยังไงดีครับทั้งๆที่ผมก็ไม่ได้เปนคนทำผิดอะไรผมขอคำปรึกษาด้วยครับ
#1 โดย: คชาภร์ [IP: 182.232.231.xxx]
เมื่อ: 2019-12-18 17:14:53
สอบถามเกียวกับการอย่าค่ะเพิ่งแยกกันยุกับสามีใด้เดือนกว่าๆแต่สามีขออย่าแต่เรายังไม่อยากอย่าเพราะยังมีนี้สินยุแต่ก็มีทัพย์สินด้วยสามีบอกให้เจารับผิดชอบหนี้สินทั้งหมดแต่เขาไม่เอาทรัพย์สินไปและถ้าเราไม่ยอมอย่าเกิดสามีไปมีคนใหม่เราสามารถฟ้องกลับให้เขารับผิดชอบหนี้สินทั้งหมดแทนเราแล้วเราจะอย่าให้ใด้หรือเปล่าค่ะ

ชื่อผู้ตอบ:

Visitors: 630,521