ทะเลาะกันในวงเหล้าลามไปถึงการรุมกระทืบสาหัส

โดย: suwdear [IP: 183.88.71.xxx]
เมื่อ: 2021-03-31 06:52:15
คือเมื่อวันที่29มีนาที่ผ่านมามีเรื่องค่ะจะเป็นพวกกินเหล้าแล้วเมาค่ะทีนี้แฟนของเรามีลูกสาวอายุ16ปีก่อนหน้านี้1วันคือวันที่28มีนาคนที่ถูกรุมทำร้ายมีการคุยกันในวงเหล้าว่าอยากได้ลูกของแฟนมาหลับนอนถ้าได้จริงๆนะจะให้เงิน5000บาทอันนี้ ณ.วันที่พูดแฟนเราไม่ได้ยินนะคะเพราะไม่ได้กินและร่วมวงกับพวกเค้าพอวันรุ่งขึ้นก็ได้มีการร่วมวงกันอีกและเมาทะเลาะกันในวงซึ่งคนที่ถูกทำร้ายได้ทะเลาะกับเพื่อนร่วมวงค่ะตัวแฟนเราได้อยู่ในเหตุการณ์พอดีตอนนั้นเราได้ยินเสียงเลยออกไปดูเพราะเราอยู่ในบ้านและได้บอกกะแฟนว่าห้ามยุ่งเพราะไม่ใช่เรื่องของเราแฟนเราก็ยืนอยู่ตรงนั้นค่ะก็ยังมีการทะเลาะกันอยู่เรากำลังจะเดินกลับบ้านคนที่ทะเลาะกันซึ่งเป็นคนที่อยู่ในวงสนถนาเมื่อคืนก่อนนั่นแหละค่ะพูดขึ้นมาว่า"มึงนะตั้งแต่เมื่อวานแล้วจะล่อลูกไอแปดจริงไม่จริงมึงพูดว่าถ้าได้เอาลูกไอแปดนะให้5000เลย"แฟนเราพอได้ยินแบบนั้นก็วิ่งเข้าไปกระทืบเลยค่ะพร้อมเพื่อนและน้องชายเพราะยืนกันอยู่หลายคนคนเจ็บล้มค่ะเราดึงแฟนออกมาจากวงและทางญาติก็ได้พาส่งโรงพยาบาลอาการสาหัสค่ะทางญาติบอกว่ายังไม่รู้สึกตัว...ตรงนั้นมีกล้องวงจรค่ะเมื่อวานได้มีทางเจ้าหน้าที่ตำรวจเข้ามาเก็บหลักฐานพร้อมภาพในกล้องวงจรทุกคนในเหตุการ์ณยังใช้ชีวิตปกติค่ะไม่ได้มีการหลบหนีที่นี้อยากปรึกษาว่าหลังจากนี้เราจะต้องทำยังไงต่อในคดีแล้วคดีนี้ถึงขึ้นเป็นคดีพยายมฆ่าได้หรือเปล่าคะรบกวนสอบถามคนที่เคยเจอเหตุการ์ณนี้หรือท่านใดที่มีความรู้เรื่องนี้ด้วยเถอะค่ะ (พิมผิดพลาดตกหล่นยังไงขอโทษด้วยค่ะมือใหม่หัดพิมยังตื่นๆ)

ชื่อผู้ตอบ:

Visitors: 630,845