ขายรถไปชื่อยังเป็นชื่อเราที่ต้องผ่อนอยู่ แต่ติดต่อคนซื้อที่จะผ่อนต่อไม่ได้ควรทำอย่างไรดีคะ

โดย: Fernzz Neramit [IP: 58.9.54.xxx]
เมื่อ: 2020-05-25 17:46:49
คือแฟนได้ขายรถจักรยานยนต์ไปค่ะ รถใหม่เพิ่งซื้อมาได้ไม่นานเท่าไหร่ค่ะ ยังไม่ได้โอนกรรมสิทธิ์เป็นชื่อแฟน แต่แฟนได้ขายรถไปก่อนและให้คนที่ซื้อไปโอนตังมาแล้วแฟนไปจ่ายเอง ตอนช่วงแรกๆก็ผ่อนดีค่ะ ตรงเวลา แต่พอมาช่วงหลังมีปัญหาค่ะ เขาขาดส่งมา2เดือน แล้วค่ะ พยายามติดต่อค่ะ พอติดต่อได้เขาก็บอกว่ายังไม่มีตังขอเลื่อนไปวันนุ้นวันนี้ก่อน ก็เลื่อนมานี่ครั้งที่3แล้วค่ะ ซึ่งมันก็ทำให้แฟนหนูลำบากค่ะ เพราะทางบริษัทก็ต้องมาทวงกับคนที่ซื้อไปตอนแรก พวกเราจะทำอย่างไรได้บ้างคะ หรือสามารถแจ้งความเอาผิดเขาได้ไหมคะ มีที่อยู่สำเนาทะเบียนบ้าน สำเนาประชาชนเขาอยู่ค่ะ เขาได้ไปแค่รถค่ะ ไม่ได้ให้เอกสารที่มากับรถไปค่ะ แบบนี้ทำอย่างไรได้บ้างคะ ถึงจะได้รถคืน

ชื่อผู้ตอบ:

Visitors: 630,803