โดนพักงานไม่มีกำหนดและไม่ได้ทำผิดอะไรแต่โดนกล่าวหาว่าเป็นคนทำผิ

โดย: รุ่งนภา [IP: 1.47.140.xxx]
เมื่อ: 2018-12-07 22:27:00
ดิฉันทำงานที่โรงแรมแห่งหนึ่งเป็นระยะเวลางานประมาน1ปีกว่าๆพอมาเมื่อวันที่20เดือนพฤษจิกายนโดนพักงานตามที่นายจ้างกล่าวหาว่าเข้ามาทำงานเพรียเพราะจะมาขโมยข้อมูลต่างๆเข้ามาก่อคาวมไม่สงบเข้ามาปั่นปวนโรงแรมเข้าเพื่อที่จทุจริตหรือยักยอกเงินโรงแรมและอะไรอีกหลายๆอย่างที่ดิฉันโดนกล่าวหาแต่ในความจริงนั้นดิฉันไม่มีโอกาสที่จะไดแก้ตัวเลยหรือเอาหลักฐานในคาวมเป่นจริงมาพิสูทเลยหรือมาเป่นข้อพิสูทกับเจ้านายเลยว่าดิฉันไม่เคยทำเรื่องแบบที่โดนกล่าวหามาทั้งหมดเลยไม่มีโอกาสแม้แต่คำพูดคำเดียวค่ะดิฉันต้องยอมโดนพักงานตามคำสั่งของเจ้านายอยุ่มาพักงานได้ประมาน3วันดิฉันก็โทไปหาเจ้านายว่าจะให้หนุเข้าทำงานได้วันไหนค๊ะแต่มีคำตอบกับมาว่าพี่.....เขาบอกว่าหนุไม่อยุ่เหตุการทุกอย่างก็เงียบสงบดีนะ๊ หนุก็งงมากกับคำตอบเขาพูดเหมือนกับว่าหนุเป่นคนก่อความวุ่นวายทั้งหมดหนุก็เงัยบแล้วฟังต่อเจ้านายหนุเขาก็บอกมาว่างั้นก็หยุดพักงานไปสักระยะนึงก่อนและหนุก็บอกเขาว่าแต่หนุเดือนร้อนเรื่องเงินพักงานหนุนานขนาดนี้หนุก็ขาดรายได้หนุไม่มีเงินเลี้ยงลูกหนุไม่มีเงินกินหนุมีภาระนะค๊ะแต่เขาก็ไม่ฟังหรือไม่ให้หนุพิสูทความจริงอย่างที่เขากล่าวหาเลยหนุไม่รุ้จะทำอย่างไรค่ะได้แต่คิดอยุ่กับที่ว่าหนุไม่ทำอย่างที่กล่าวหาและยากกลับไปทำงานอยุ่เหมือนเดิมหนุไม่รุ้จะทำอย่างไรค่ะแม่ของเจ้านายหนุเขาสั่งว่าให้หนุใจเย็นๆก่อนรอก่อนนะช่วงนี้ก็พักผ่อนไปก่อนแต่หนุรอไม่ไหวแล้วค่ะและไม่รุ้จะทำอย่างไรต่อแล้วค่ะ

ชื่อผู้ตอบ:

Visitors: 630,715